วันที่ ๓ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา 10:00 น.องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองลีง
ได้เป็นเจ้าภาพทำพิธีทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ณ สำนักสงฆ์ป่าช้าวัดศรีโพธิ์ทอง เวลา 13:00 น. นายประเสริฐ สุขจิต นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเมืองลีง พร้อมด้วย คุณ ฟ้าดล สมบรรณ นักวิชาการวัฒธรรมจังหวัดสุรินทร์ เป็นวิทยากรโครงการส่งเสริมและพัฒนากลุ่มอาชีพตำบลเมืองลีง หลักสูตรการจัดงานและการจัดกิจกรรมพิเศษ และผู้เข้าร่วมอบรม ได้ลงพื้นที่รับชม งานประเพณีขบวนแห่บวชนาคช้าง เพื่อเป็นการฝึกและศึกษาวิธีการจัดงานบวชนาคช้าง ณ บ้านตากลาง ต.กระโพ อ.ท่าตูม จ.สุรินทร์ |